Sones Club VietNam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

[Fanfic] For every lifetime! Forever

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Nắng Rô
Admin
Admin
Nắng Rô

S-Wons : 51128

[Fanfic] For every lifetime! Forever Empty
Bài gửiTiêu đề: [Fanfic] For every lifetime! Forever   [Fanfic] For every lifetime! Forever Icon_minitimeMon Nov 26, 2012 6:48 pm

Đây là fanfic do mình tự viết! ko hay lắm!! nhưng mình muốn các bạn hiểu ra điều gì đó về tình đồng đội của 9 Người trong câu chuyện này! fic mô phỏng đoạn đường 5 năm của 9 Người! For every lifetime, Forever - Mãi mãi, cho đến hết cuộc đời này! Đây cũng là lý do vì sao chúng taz ở đây vì sao chúng taz là Sone!
Hãy đọc và nhớ lại nhé!
[Fanfic] For every lifetime! Forever Tumblr_ltm8kaIwdb1qlryspo1_500

[Fanfic] For every lifetime! Forever Tumblr_lwdxyw5pWf1qmlwl1o1_r1_500

https://sonesclubvn.forumvi.com
Nắng Rô
Admin
Admin
Nắng Rô

Bài gửiTiêu đề: {Chap 1} 2006! Bắt đầu chặng đừng dài!   [Fanfic] For every lifetime! Forever Icon_minitimeMon Nov 26, 2012 7:03 pm

{Chap 1} 2006! Bắt đầu chặng đừng dài!
Ep 1:
8 Am - SM Town
Tại Phòng tập công ty SM, các thực tập sinh nữ đang ra sức tập luyện. Chợt người quản lý bước vào!
QL: Các em tập trung nào!
All: Dae!
Tất cả tập trung, 9 cô gái xinh đẹp trẻ trung xếp hàng ngay ngắn
QL: Oppa có một thông báo rất đáng mừng dành cho các em đây!!!
9 Nàng bắt đầu ồn ào!!!
QL: Thầy Lee đã quyết định cho các em debut trong ngày 5/8/2007!!!
All: BOB~!? Thật ạ!!!!???
QL: Uhm~ Chúng ta sẽ debut với cái tên So Nyeo Shi Dae - Girls' Generation! và Taeyeon sẽ là nhóm trưởng!!!
All: DAE!...
Tae: Sao ạ? - Tae chen ngang - Em ko thể làm nhóm trưởng đc đâu! Em ko bằng các bạn....
QL *chen ngang*: Đây là quyết định của thầy Lee! thầy có lý do riêng!
Tae: Nhưng em...
Sica: Cậu được mà!!!~
Fany: Đúng đấy! cố lên Đậu Đậu!
Tae: Nấm, Sica...tớ!....
All: Taeyeon 5ting~
Tae: DAE~! em sẽ cố gắng!!
QL: Okie! bây giờ các em về nhà nhé!! mai chúng taz bắt đầu dọn đến KTX *Ký Túc Xá*.
Anh QL rời khỏi phòng tập. 9 Cô gái giải tán.
Sica: Tụi mình đi mua sắm nha!!
Yul: Uhm`! được đó!!!...đi đi
Hyo: Ok! tớ đi nữa....
Sica: Uhm`! Ai đi nữa ko?
Na: Em ko đy đâu! em đói...em muốn đi ăn...
Seo: Em đi cùng Unnie! em cũng đói!
Soo: Tớ đi nữa...
Sun: Unnie cũng đi!
Thế là YulSicHyo rủ nhau đi mua sắm. NaSeoSooSun cùng nhau đi ăn tại một nhà hàng gần đó! Lúc này Taeyeon cũng đã thu xếp xong đồ đạt vào chuẩn bị ra khỏi phòng tập, Fany vẫn còn ngồi một mình trong phòng tập!
Tae: Nấm! cậu ko về à?
Fany: Ko! tớ muốn luyện tập thêm một chút!
Tae: Vậy tớ đi trước nhé!!!!....
Tae ra khỏi phòng tập! Fany tiếp tục luyện tập một mình cho đến khi điện thoại reo lên.
Fany: Hello! Fany đây!
.....: Fany à? Dady đây con!!
Fany: Dady! con nhớ Dady quá!
Dad: Con ở bên đó thế nào rồi! khỏe ko?
Fany: Vâng! con khỏe lắm ạ!! Dady ơi! thầy Lee nói 5/8/2007 con và nhóm sẽ debut đó ạ!!
Dad: Woah! chúc mừng con Fany~
Fany: Con hơi lo! nhỡ con làm ko tốt thỳ sao? sẽ ảnh hưởng đến cả nhóm...con....
Dad: Cố lên con gái!! dady tin con sẽ làm đc!!! Tự tin lên ~
Fany: Vâng!!!....Thanks Dady
Dad: Thôi! Dady phải đi họp đây! Bye con! Giữ sức khỏe con nhé!! À! gửi lời hỏi thăm đến Tae hộ dady nhé!
Fany: Dady cũng giữa sức khỏe nhé!! Nói với Mamy là còn yêu mamy nhiều....! Bye Dady....

7 Pm - Bờ sông Hàn
Một cô gái lang thang trên con đường dài cạnh bờ sông Hàn, nét mặt lo lắng và rất căng thẳng...Đó là Taeyeon~ Cô đang một mình ở bờ sông Hàn. Gió thổi từng cơn mát lạnh vào mặt....Tae hít một hơi thật sâu...la thật lớn về phía sông Hàn: "TÔI CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC CHỨ?" Không khí lạnh dần...mọi người kéo nhau vào cuộc sống tập nập hối hả ở Seoul....Chỉ có mình Tae im lặng giữa khoảng ko của sợ lo lắng!....
End Chap 1 - Ep 1
Mighty.Nắng
Newbie
Newbie
Mighty.Nắng

S-Wons : 35816

Bài gửiTiêu đề: Re: [Fanfic] For every lifetime! Forever   [Fanfic] For every lifetime! Forever Icon_minitimeMon Nov 26, 2012 8:26 pm

Ôi ngắn mà hay quá ss Happy
ss ra chap 2 lẹ nhá :)
Nắng Rô
Admin
Admin
Nắng Rô

Bài gửiTiêu đề: Re: [Fanfic] For every lifetime! Forever   [Fanfic] For every lifetime! Forever Icon_minitimeMon Nov 26, 2012 8:39 pm

ookie~~
Nắng Rô
Admin
Admin
Nắng Rô

Bài gửiTiêu đề: Re: [Fanfic] For every lifetime! Forever   [Fanfic] For every lifetime! Forever Icon_minitimeMon Nov 26, 2012 9:44 pm

{Chap 1} 2006! Bắt đầu chặng đừng dài!
Ep 2:
11 Am - SM Town
Lúc này, Yoona vừa tan học và đang bước vào phòng tập SM. 8 người khác cũng đang ở đây!
Na: Hi! Unnie~
All: Hi! Na~
Anh quản lý bước vào
QL: Các em chú ý! Chúng taz sắp debut rồi! nhưng để tạo dựng hình tượng tốt! các em phải tạo ấn tượng với khán giả trước đã...
Tae: Chúng em phải làm gì đây Oppa?
QL: Sắp tớ Chương trình Back to school của SBS sẽ diễn ra tại Yohuyeong Girl High School, oppa sẽ xin cho các em 1 tiết mục! cố thể hiện nhé!
All: DAE!

Anh quản lý ra khỏi phòng, 9 người ngồi lại bàn kế hoạch cho tiết mục sắp tới:
Hyo: hay chúng ta cover lại 1 bài dance đi!
Sica: Uhm`! nó đơn giản!
Tae: Hay chúng ta chỉnh sửa lại một số động tác để làm mới bài dance?
All: Hay đấy!!!!!!!
Hyo: để tớ lo phần này nhé!
Cả nhóm lao vào luyện tập...một hôm lúc đang luyện tập Hyo đi ra ngoài...nhưng rất lâu ko về! Sica liền đi tìm, một lúc sau hớt hãi chạy vào
Sica: các cậu ơi! tớ ko tìm thấy Hyo đâu cả!!!....
All: BOB???
Áp lực luyện tập, lại thêm thành viên chủ chốt của đội dance cả nhóm bắt đầu hoang man
Seo: chúng taz phải làm sao đây?
Soo: Tớ bắt đầu lo rồi....
Hyo đẩy cửa vào
Hyo: Các cậu làm sao thế?
Sica tức giận chạy đến
Sica: Nãy giờ cậu ở đâu thế? cậu biết chúng tớ tìm cậu ko? Chúng tớ bắt đầu rối rồi đấy!!
Hyo: Tớ...
Sica: Cậu giải thích đi! chúng tớ đang tích cực luyện tập trong khi cậu lại biến mất!! còn 3 ngày nữa là diễn rồi, cậu phải hiểu chứ Hyo?
Tae: Bình tĩnh lại Sica!
Hyo: Thật ra nãy giờ! tớ vào phòng quản lý để xem các đoạn clip để chúng ta luyện tập tốt hơn! Tớ xin lỗi!!! Tớ ko ngờ cậu lại nóng giận thế!
Sica cảm thấy vô cùng hối hận khi đã nói những lời hết sức nặng nề với Hyo! Sica òa lên khóc!
Sica: Tớ xin lỗi....tớ....
Hyo: Ko sao đâu!!
Cả 9 cô gái ôm nhau òa lên khóc! đó là chanh chấp đầu tiên và cũng là cuối cùng của họ!! Một chút bất đồng do căng thẳng mà họ đã cãi nhau! nhưng cũng từ đó! họ hiểu nhau hơn! và hiệu quả luyện tập cao hơn!

9 Am - Yohuyeong Girl High School
Sau những luyện tập vất vả! 9 cô gái biểu diễn lần đầu tiên! Bước lên sân khấu trước con mắt ngơ ngát của những học sinh cấp 3. Những lời bàn tán xôn xao nổi lên:
...: Họ là ai vậy???
...: Họ làm gì ở đây?
Mặt kệ những lời bàn tán! 9 cô gái biểu diễn...hòa vào âm nhạc! họ cháy hết mình trên sân khấu nhưng....đến khi kết thúc! cũng chẳng có một tiếng vỗ tay nào!...Thất vọng, hụn hẩn...9 trái tim trẻ bắt đầu cảm thấy vô vọng....Tối đó! trở về KTX, họ mở SM Forum và xem lại bài biểu diễn của mình...trước mắt họ bây giờ là những comment rất kinh khủng
"Họ là nhóm nhạc sắp debut sao?? Thật thất vọng!"
"Họ dường như ko có khái niệm về hát! tại sao họ ko hát??"
"Họ giống một nhóm nhảy hơn là một nhóm nhạc!"

Nước mắt bắt đầu lăn dài trên khuôn mặt mỗi người!
Yul: Tớ ko ngờ lại như thế!!
Sun: Tại sao lại như thế??
Sica: Tớ...huhu.......
Phải mất rất lâu! người lãnh đạo - Taeyeon mới lấy lại bình tĩnh và nói to!
Tae: M.n`! đừng khóc nữa...chúng ta sẽ làm cho họ thấy chúng ta tài năng như thế nào! hãy dùng nghị lực để chứng minh!! các cậu! Cố Lên ~
All: DAE~~~~~~

9 Cô Gái mất tích hoàn toàn sau đó! Ko ai nghe nói gì đến cả 9 nữa...có tin đồn rằng họ đã giải tán sau lần thất bại ê chề đó! Nhưng m.n` đâu biết rằng 9 cô gái đang cố gắng luyện tập hết mình! Luyện tập bằng cả trái tim của mình....
Những giọt mồ hôi lăn dài trên 9 khuôn mặt trẻ non nớt! Có lần chân bị đau nhưng Fany vẫn cố gắng đi tập...Sica và Tae tập hát đến khàng cả cổ...Seo dù là út nhưng vẫn cố gắng luyện tập dù lịch học dày đặt và còn nhiều...nhiều những cố gắng nữa. Những cố gắng âm thầm...ko ai biết...nhưng họ ko nản lòng! cố gắng cho lời hứa của mình....Nổ lục hết sức để chứng minh cho m.n` thấy!....

Hãy chờ xem nổ lực của họ sẽ được đền đáp ra sao
nhé!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Fanfic] For every lifetime! Forever   [Fanfic] For every lifetime! Forever Icon_minitime

[Fanfic] For every lifetime! Forever
Trang 1 trong tổng số 1 trang